Quảng Trị: Hai nữ sinh lớp 7 nhặt được tiền, tìm trả lại người đánh rơi
- Đông Y
10:39 - 26/11/2022
![Ngọc Trinh và Ngọc Anh được tuyên dương sau khi nhặt được của rơi trả lại cho người đánh mất.](https://media.thuviensuckhoe.org/files/content/2022/11/25/31672980630940777242248954591084689018173711n-16693523521911007820340-1669352416115368082605-130188.jpg)
Ngọc Trinh và Ngọc Anh được tuyên dương sau khi nhặt được của rơi trả lại cho người đánh mất.
Ngày 25/11, Trường THCS Lê Qúy Đôn (huyện Vĩnh Linh, tỉnh Quảng Trị), cho biết tại buổi chào cờ đầu tuần tới, nhà trường sẽ tổ chức tuyên dương 2 học sinh nhặt được của rơi đã trả lại cho người đánh mất.
Trước đó, vào chiều 24/11, khi đang đi trên Quốc lộ 1, đoạn qua khu vực cầu Trìa (thuộc thị trấn Hồ Xá, huyện Vĩnh Linh), em Phùng Thị Ngọc Trinh và Trần Ngọc Anh (cùng học lớp 7B, Trường THCS Lê Quý Đôn) nhặt được cọc tiền gần 12,5 triệu đồng. Ngay sau khi nhặt được của rơi, Ngọc Trinh và Ngọc Anh đã thông tin lên mạng xã hội để tìm người đánh rơi.
Chủ nhân của số tiền trên là anh Nguyễn Như Thanh Bình (39 tuổi, ngụ tại TP Đông Hà, tỉnh Quảng Trị). Anh Bình cho biết bản thân là công nhân khi đang trên đường đi trả tiền hàng cho công ty thì đánh rơi 2 cọc tiền có tổng 40 triệu đồng. Ngoài cọc tiền anh tìm lại được sau đó, số tiền còn lại rất may được 2 em học sinh trên nhặt được và trả lại.
Lạm Dụng Thuốc Ngủ: Hiểm Họa Tiềm Ẩn Của Cuộc Sống Hiện Đại
![](https://thuviensuckhoe.org/templates_sk247/themes/images/clock.png)