Thanh Hóa mở phiên tòa giả định xét xử hành vi xâm hại trẻ em
- Xe máy
22:10 - 12/10/2021
- Hỗ trợ các gia đình bảo vệ quyền và sự tham gia của trẻ em
- Quảng Bình đánh giá kết quả Dự án “Hỗ trợ khẩn cấp về bảo vệ, chăm sóc và hỗ trợ tâm lý cho trẻ em trong thiên tai”
- Nữ sinh lớp 7 ở Thanh Hóa bị đánh dã man trên đường đi học về
- Cần xử nghiêm những trường hợp bạo hành, xâm hại trẻ em
- Đẩy mạnh công tác phòng chống xâm hại trẻ em
Tại buổi truyền thông, cán bộ Hội Liên hiệp phụ nữ cơ sở thị xã Bỉm Sơn đưa đến tiểu phẩm “Nỗi ân hận muộn màng”, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Hà Trung với tiểu phẩm “Nỗi đau con trẻ”.
![Phiên tòa giả định tại huyện Hà Trung](https://media.thuviensuckhoe.org/files/content/2021/10/12/img_9733-173266.jpg)
Phiên tòa giả định tại huyện Hà Trung
Nội dung các tiểu phẩm nói về về hành vi bạo hành con cái, bạo lực gia đình, những rạn nứt tình cảm trong gia đình chưa tìm được tiếng nói chung làm cho cảm xúc bị dồn nén, mâu thuẫn đỉnh điểm dẫn đến hành vi sai lệch trong cuộc sống.
Ngay sau kết thúc tiểu phẩm, Phiên tòa giả định xét xử về hành vi bạo hành trẻ em do các diễn viên không chuyên diễn đạt, giúp cho đại biểu và hội viên, phụ nữ hiểu rõ hơn những hành vi phạm tội, các quy định pháp luật nghiêm cấm và mức án được áp dụng; vai trò, trách nhiệm của những người thực thi pháp luật, sự uy nghiêm trong phiên tòa, tính nghiêm minh của pháp luật.
Thông qua phiên tòa giả định nhằm nâng cao nhận thức, ý thức hành động của mọi người cùng chung tay chăm sóc, bảo vệ trẻ em, tạo môi trường lành mạnh, tốt nhất để trẻ em phát triển toàn diện.
Nhân dịp này, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Thanh Hóa đã tặng 60 chiếc mũ bảo hiểm cho 60 học sinh tiểu học trên địa bàn thị xã Bỉm Sơn và huyện Hà Trung.
UNICEF đánh giá cao về hướng dẫn ưu tiên chăm sóc trẻ em mồ côi do Covid-19 của Việt Nam
![](https://thuviensuckhoe.org/templates_sk247/themes/images/clock.png)