Đoàn đại biểu Trung tâm CEDC dâng hương Liệt sĩ ở Tiền Giang
- Diễn đàn dân sinh
10:33 - 30/07/2023
- Chương trình nghệ thuật “Màu hoa đỏ” kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
- Chiếu phim truyện Việt Nam kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7
- Tổ chức các hoạt động kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ đảm bảo trang trọng, ý nghĩa, thiết thực
- Tặng quà cho người có công với cách mạng nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
![Đoàn đại biểu Trung tâm CEDC cùng Lãnh đạo xã Thanh Bình và Trung tướng, Anh hùng Lực lượng vũ trang Nguyễn Việt Thành dâng hương tưởng niệm các Anh hùng Liệt sĩ tại ban thờ ở nhà quản trang và tại nghĩa trang.](https://media.thuviensuckhoe.org/files/content/2023/07/29/a1-5-18323.jpg)
Đoàn đại biểu Trung tâm CEDC cùng Lãnh đạo xã Thanh Bình và Trung tướng, Anh hùng Lực lượng vũ trang Nguyễn Việt Thành dâng hương tưởng niệm các Anh hùng Liệt sĩ tại ban thờ ở nhà quản trang và tại nghĩa trang.
Xã Thanh Bình, huyện Chợ Gạo, tỉnh Tiền Giang là vùng đất giàu truyền thống cách mạng, nơi chịu nhiều hy sinh mất mát trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước; là quê hương của Trung tướng, Anh hùng Lực lượng vũ trang Nguyễn Việt Thành (thường gọi Ông Tư Bốn), nguyên Phó Tổng cục trưởng Tổng cục An ninh Bộ Công an, nguyên Phó Chánh Văn phòng Ban Chỉ đạo phòng và chống tham nhũng Trung ương – Một người luôn đồng hành mọi mặt hoạt động của Trung tâm CEDC.
![A5-3](https://media.thuviensuckhoe.org/files/content/2023/07/29/a5-3-183317.jpg)
Tại đây có Nghĩa trang Liệt sĩ là nơi quy tập con em xã nhà và cán bộ, chiến sĩ ở khắp mọi miền Tổ quốc đã anh dũng chiến đấu hy sinh trong các cuộc kháng chiến dành độc lập tự do cho Tổ quốc.
Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Thanh Bình tổ chức cúng giỗ Liệt sĩ vào ngày 27.7 dương lịch là Ngày Thương binh Liệt sĩ, và ngày 27.12 âm lịch hàng năm để tri ân các Anh hùng Liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, gia đình có công với cách mạng; thiết thực góp phần giáo dục thế hệ trẻ tinh thần yêu nước, ra sức học tập rèn luyện theo tấm gương của thế hệ đi trước.
Tại lễ cúng giỗ Liệt sĩ, đoàn đại biểu Trung tâm CEDC cùng Lãnh đạo xã Thanh Bình và Trung tướng, Anh hùng Lực lượng vũ trang Nguyễn Việt Thành đã dâng hương tưởng niệm các Anh hùng Liệt sĩ tại ban thờ ở nhà quản trang và tại nghĩa trang.
Nhân dịp này, Trung tâm CEDC đã tham gia kinh phí tu bổ, chỉnh trang mới lại hệ thống đèn chiếu sáng ở Nghĩa trang Liệt sĩ xã Thanh Bình.